Diễn đàn lớp D09CNTT2 học viện Bưu Chính Viễn Thông
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Hướng dẫn ghi đĩa video DVD để đầu DVD đọc được

2 posters

Go down

Hướng dẫn ghi đĩa video DVD để đầu DVD đọc được Empty Hướng dẫn ghi đĩa video DVD để đầu DVD đọc được

Bài gửi  TungCC Thu Jan 13, 2011 9:50 pm

Hiện tại mình đang muốn ghi cái video vào trong đĩa DVD nhưng mà ko biết ghi thế nào để đầu DVD đọc được.
Ngồi search thì nhiều ý kiến quá. Người thì bảo cần chuyển sang .AVI, .VOB rồi ghi. Người thì bảo là cần đổi sang .MPEG 1 hay .MPEG 2 gì đấy mình không nhớ rồi mới ghi. Mình chả biết đường nào mà lần cả. Hjxhjx. Mong mọi người có thể chỉ giúp mình được không?. Thank you very much !

P/s: Nhân tiện mọi người chỉ giáo cho cách ghi đĩa video VCD

TungCC

Hướng dẫn ghi đĩa video DVD để đầu DVD đọc được Empty Re: Hướng dẫn ghi đĩa video DVD để đầu DVD đọc được

Bài gửi  thanhcongptit Thu Jan 20, 2011 8:18 pm

TungCC đã viết:Hiện tại mình đang muốn ghi cái video vào trong đĩa DVD nhưng mà ko biết ghi thế nào để đầu DVD đọc được.
Ngồi search thì nhiều ý kiến quá. Người thì bảo cần chuyển sang .AVI, .VOB rồi ghi. Người thì bảo là cần đổi sang .MPEG 1 hay .MPEG 2 gì đấy mình không nhớ rồi mới ghi. Mình chả biết đường nào mà lần cả. Hjxhjx. Mong mọi người có thể chỉ giúp mình được không?. Thank you very much !

P/s: Nhân tiện mọi người chỉ giáo cho cách ghi đĩa video VCD
ghi thi dung duoi mpeg la duoc

thanhcongptit